Tuesday, January 19
Kubadilisha mfumo wa Tume ya Uchaguzi ni mwanzo wa maridhiano
Makala, Siasa

Kubadilisha mfumo wa Tume ya Uchaguzi ni mwanzo wa maridhiano

  TANGU Tanzania iingie kwenye mfumo wa vyama vingi vya kisiasa, kumekuwa na mivutano mingi ikitokea ambayo mengine inatishia ustawi wa taifa. Ingawa lengo la mfumo huu ni kukuza demokrasia na utawala bora, lakini yanayotokea hasa nyakati za uchaguzi, ni donda linalopaswa kutafutiwa tiba ya kudumu. Matukio ya kusigana kati ya vyama vya siasa hasa vya upinzani na vyombo vya dola, sio miongoni mwa mambo yanayopendwa na wengi kwani yanavuruga amani ya nchi tunayojivunia. Mathalan, unapovizuia vyama kuendesha harakati za kisiasa ikiwemo kufanya mikutano ya ndani na nje, ni dhahiri unajenga taswira mbaya kuwa serikali haiko tayari kwa mfumo wa vyama vingi. Hali inakuwa mbaya zaidi pale zuio hilo linapobagua na kukiacha chama tawala kikifanya mambo yake bila kuguswa huku ...
‘Donda Ndugu’  linalotibika!
Makala

‘Donda Ndugu’ linalotibika!

  Ni  kweli kuna  vidonda vinaweza kuacha kovu na vyengine kovu kufutika  kabisa madonda yako mengi, Baba yangu  aliwahi  kusema ‘donda la  tumbili , kila achapiapo  mti hujitonesha na kamwe haliwezi kupoa  alikua akinidhihaki tu na donda langu lisilopoa wakati huo  litapoa wapi na kila siku kufukuzana na kambare mtoni ,mechi za mpira wa chakacha  na kutoneshwa na wenzangu kwa makusudi chuoni !Utani wa kitoto Kuna hili linaloitwa  ‘donda  ndugu’ , hata sijui udugu umetokea wapi pengine madhara yake ya   muda mrefu kwenye mwili huwafanya  ndugu kupokezana kwa kuuguza ndio maana likaitwa  ‘donda la ndugu’ linahitaji  ukoo mzima kulishughulikia huyu kaleta pamba,mwengine kaleta majani ya mpera , mjomba katumwa kivumbashi na shangazi   anatafuta   majani ya mnanaa ili  mradi  je...
Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mheshimiwa Hemed Suleiman Abdulla amewataka Wazee na Wazazi Nchini kuendelea kuwekeza katika Sekta ya Elimu
Kitaifa

Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mheshimiwa Hemed Suleiman Abdulla amewataka Wazee na Wazazi Nchini kuendelea kuwekeza katika Sekta ya Elimu

Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mheshimiwa Hemed Suleiman Abdulla amewataka Wazee na Wazazi Nchini kuendelea kuwekeza katika Sekta ya Elimu ili jitihada hizo ziwe fursa na matunda bora yatakayowajengea njia sahihi Watoto wao katika Maisha yao ya baadae. Mheshimiwa Hemed Suleiman alieleza hayo kwenye Mahafali ya Nane ya Wahitimu wa Chuo cha Afya kiliopo Mtaa wa Kwamchina mwanzo { Zanzibar Shool of Healthy} waliotunukiwa Stashahada katika  fani za Uuguzi na Ukunga, Ushauri Nasihi, Afisa Tiba pamoja na Astashahada ya Ushauri Nasihi, hafla iliyofanyika katika Uwanja wa Michezo wa Mao Zedong. Alisema Wazazi na Wazee umefika wakati lazima wabadilike na kujenga Utamaduni wa kutumia nguvu zao kubwa katika Elimu ya Kizazi chao  badala ya baadhi yao kuendeleza tabia ya kutenga f...
ZBS na ZFDA zaingia mgogoro kwa majibu ya mchele uloingia kisiwani Pemba.
Biashara, Kitaifa

ZBS na ZFDA zaingia mgogoro kwa majibu ya mchele uloingia kisiwani Pemba.

NA ABDI SULEIMAN. TAASISI ya Viwango Zanzibar(ZBS) na Wakala wa Chakula Dawa na Vipodozi Zanzibar(ZFDA) kisiwani Pemba, zimeingia kwenye hali ya sintofahamu kutokana na majibu ya mchele ulioingia kisiwani Pemba kutofautiana.    Taasisi ya Viwango Zanzibar ZBS, imesema majibu yake baada ya kuufanyia uchunguzi Mchele huo unaoonyesha kwamba haufai kwa matumizi ya binadamu. Hata hiyo Wakala wa Chakula, Dawa na Vipodozi (ZFDA) imetoa majibu baada ya uchunguzi waliyofanya kwamba mchele huo unafaa kwa matumizi ya binadamu. Mchele huo unaomilikiwa na mfanyabiashara Ali Shaban, ambao ni pakti 3,020 sawa na tani 151 za mchele, zimezuiwa kutumika baada ya taasisi ya ZBS kufanya vipimo mara mbili, huku majibu yakitoka kuwa haufai kwa matumizi ya binaadamu. Kwa mujibu wa Mkurugen...
Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe Hemed Suleiman Amekutana na Uongozi wa Jumuiya ya Wazee Wastaaf Zanzibar.
Kitaifa

Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe Hemed Suleiman Amekutana na Uongozi wa Jumuiya ya Wazee Wastaaf Zanzibar.

Na.Othman Khamis OMPR. Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mheshimiwa Hemed Suleiman Abdulla alikutana na Uongozi wa Jumuiya Wazee Wastaafu Zanzibar ili kubadilishana mawazo  mazungumzo yaliyofanyika Afisini kwake Vuga Mjini Zanzibar. Katika mazungumzo hayo Mh. Hemed alisema Serikali itaendelea kuwaheshimu Wazee wote Nchini kwa kuwapatia huduma stahiki ikitimiza wajibu wake ili waendelee kupata utulivu wa maisha yao  huku ikizingatia kuwa mchango wao ndio uliosababisha Taifa hili kufikia hatua kubwa ya maendeleo. Mheshimiwa Hemed alisema Serikali inaelewa changamoto na matatizo mengi yanayowakumba Wazee katika maisha yao ya kawaida na ndio maana hulazimika kufanya utafiti wa kutosha unaosaidia kupata muelekeo wa kuwajengea mazingira rafiki. Alisema katika hatua ya kuyakidhi mahitaji y...